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Kamati

ya ushauri wa kisheria na

kliniki bila malipo yazinduliwa Singida

Na Mwandishi Wetu

BRORSI ya Mwanasheria Mikuu wa Serikali
kwa kushirikiana na Ofisi ya Mkuu wa
Mkoa wa Singida imezindua rasmi Kamati
ya Ushauri wa Kisheria ngazi ya Mkoa na
Wilaya na Kliniki ya Sheria bila malipo kwa
wananchi wa Mkoa wa Singida. Uzinduzi
huo ulifanyika juzi katika viwanja vya
Stendi ya zamani Manispaa ya Singida.

Akizungumaza katika uzinduzi huo,
mgeni rasmi na Mkuu wa Mkoa wa
Singida Halima Dendego allipongeza
Ofisl ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali
kwa kuuchagua Mkoa wa Singida na
kuja kuzindua Kamatl ya Ushauri wa
Kisheria ngazi ya Mkoa na Wilaya kwa
kuwa ni fursa kwa wananchi wa mkoa
huo kutatuliwa changamoto mbalimbali
za kishera zinazowakabilt

*Kipekee naishukuru Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Kamati
ya Ushauri wa Kisheria ngazi ya Mkoa na
Wilaya kwa kunifikiria na kunipa wajibu
huu mkubwa wa kuwa Mgeni Rasmi
katika Halfa hil ya Uzinduzi wa Kamati na
Kliniki ya Sheria bila malipo katika mkoa
wetu” alisema Dendego,

Dendego alisema kuwa kuzinduliwa
kwa Kamati hiyo pamoja na masuala
mengine, kutasaidia Kupunguza
mashauri au migogoro dhidi ya Serikali,
kuwawezesha Mawakili wa Serikali
kusimamia Utawala wa Sheria katika
maeneo yao, Kuwawezesha Mawakili wa
Serikali kushirikiana na wadau wengine
katika kutatua kero za wananchi na
kupunguza malalamiko ya kisheria kutoka
kwa wananchi.

*Naomba kukuahidi Mwanasheria
Mkuu wa Serikali kuwa nitazisimamia
Kamati hizi kikamilifu ili ziweze kuwa na
tija katika mkoa wetu.” alisema Dendego

Katia hatua nyingine Mkuu wa Mkoa
wa Singida ametoa wito kwa Wananchi
wa Mikoa huo kujitokeza kwa wingi katika
Kliniki ya Sheria bila malipo ili waweze
kupata huduma mbalimbali za kisheria
hususani katika masuala ya mirathi, Ardhi,
ndoa na Ajira.

"Nitoe wito kwa Wananchi wa
Singida kujitokeza kwa wingi katika
Kliniki hii kwani Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali imekuja na Wataalamu
waliobobea katika masuala ya Kisheria na
wanatoa huduma hii bure kabisa® alisema
Dendego

Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Hamza
5. Johari alisema kuwa kuzinduliwa kwa
Kamatl ya Ushauri wa Kisheria ngazi
ya Mkoa na Wilaya pamoja na Kliniki
ya Sheria kwa Wananchi wa Mkoa wa
Singida ni mojawapo ya hatua za Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali katika
kusogeza huduma za kisheria karibu zaidi
na wananchi,

Aidha, Mwanasheria Mkuu wa Serikall
alieleza kuwa moja ya njia inayotumiwa
na Ofisi yva Mwanasheria Mkuu wa Serikall
kuwajibika kwa wananchi ni kutoa
ushauri na msaada wa kisheria kwa
wananchi kwa kutumia Kamati za Ushauri
wa Kisherla kwa ngazi ya Mkoa na ngazl
za Wilaya,

"Lengo kuu la uanzishwaji wa Kamati
za Ushauri wa Kisheria kwa ngazi ya
Mkoa na Wilaya ni kurahisisha usimamizi
wa utoaji wa ushauri wa kisherla kwa
wananchi katika maeneo husika® alisema
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Mwanasheria Mkuu wa Serikall.

Mwanasheria Mkuu wa Serikali
amesema kuwa, Uzinduzi wa Kamati
ya Ushauri wa Kisheria kwa Mkoa wa
Singida utafuatiwa na Kliniki ya sheria
kuanzia tarehe 19 hadi 25 Mel, 2025
ambapo huduma za ushauri wa kisheria
zitatolewa kwa wananchi bila malipo,
ambapo amesisitiza Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikall itatoa huduma hizo
kwa ubora.

“Tunawaahidi tutatoa huduma hil bila
malipo kwa wananchl na kwa weledi
mkubwa™ aliserna Mwanasheria Mkuu
wa Serikali

Vilevile, Mhe, Johari amesema kuwa
Kliniki hiyo ya Sheria inalenga kusogeza
huduma za sheria karibu na wananchi,
kuwaongoza wananchi katika taratibu
za kupata haki zao pale zinapovunjwa
au zinapoonekana kuelekea kuvunjwa,
kutoa elimu ya sheria kwa wananchi na
kuongeza ushirikiano miongonl mwa
Mawakili wa Serikali na Mawakill wa
Kujitegemea, na kuepusha au kupunguza
mashaurl yasiyo ya lazima,

“Kupitia huduma zitakazotolewa
kwenye Kliniki hil ya Sheria tunaamini
tutaongeza utengamano na utulivu
katika jamil, kudumisha utawala bora kwa
kuimarisha utawala wa sheria nchini, na
kuchochea maendeleo kwa jamii na talfa
kwa ujumla® alisema Johari,

Klinikl ya Sherla Bila malipo kwa
Wananchi wa Mkoa wa Singida
imezinduliwa tarehe 19 Mel na itaendelea
kutoa huduma za kisheria kwa Wanachi
wa Mkoa wa Singida hadi tarehe 25 Me|,
2025 katika Viwanja vya Stendi ya zamani
Mansipaa ya Singida.
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Na Jumbe Ismailly, Singida

B B vwANASHERIA Mkuu wa
serikalio,Hamza Saldi Johari
amewataka Mawakill wa serikall
||ll.ljl'.'ﬂﬂ kwa moyo katika kusikiliza
| malalamiko na kuyatafutia sulubu kwa
weledl pamaja na umahin mkulvwa.

Akitoa wito huo wakatl wa wa
uzinduzi wa Kamati ya Ushauri wa
Kisheria ngazi ya Mkoa na wilaya
na Kliniki ya sherla bila malipo
uliofanyika kwenye viwanja vya kituo
cha zamani cha mabasl kilichopo
Kata ya Majengo, Manispaa ya
Singlda Mwanashera huyo alifafanua
kwamba mawakili hao kwa nafasi
| zao pia ni viongozi au wajumbe wa
| kamatl ya ushaurl wa kisheria ngazi
ya Mboa na wilaya na klinlki ya sheria
bila malipa.

Aidtha Mwanasheria Hamza alizitaka
pla kamati za ushauri wa kisheria za
mikoa na wilaya kufuatilia na kutatua
changamoto zote zinazoibuliwa
{ wakath wa kampenl wa msaada wa
| kisheria ya Mama Samia

MAJIRA

21/05/2025

Hata hivyo Mwanasheria huyo
Mkuu wa serikali alitumia fursa hiyo
kwa kuwataka wananchi kuzitumia
kamati hizo ambazo ritakuwa karibu
nan katika mikoa na wilaya zao kwani
kamati hizo zimepewa jukumu la
kupokea na kutafuta sulubisho la
changamoto mball mball za kisherla
zinazowakabill wananchi

dEceKwa mikoa na wilaya ambaro
bado hazijakamilisha uundwaji wa
kamati hizowajitahici kukamilisha
zoezi hilo mapema,ofisi yangu
Itatoa ushirikiano wa kutosha katika
kufanikisha kukamilika kwa zoezl
hile ili hiuduma hizi za ushaurl wa
kisheria kwa wananchi bila malipo
ziweze kuwafikia wananchi wa mikoa
na wilaya hizo plad€ alisisitiza Hamza
ambaye ni mwanasheria mkuu wa
serikall

Akizindua kamati hiyo ya ushauri
wa kisheria ngazl ya Mkoa na wilaya
na kliniki ya sheria bila malipo
mkoani SingidaMkuu wa mhoa wa
Singida,Halima Omari Dendego
aliielekeza kamati ya ushauri buo ngazl
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ya mkoa,wilaya pamoja na wadau
kuendelea kushirikiana na serikali
katika kuwahudumia wananchi, lkivwa
ni pamoja na kutatua migogoro na
kero za wananchi wa Singida

dEce0list ya Mwanashera Mkuu
wa serikali na kamati za ushaur wa
kisheria kwa kushirikiana na ofisi
yangu,zimeonyesha mfano mzurl
wa ushirikiano kwa kutoa huduma
ZIa ushauri wa kisheria ndani ya Mkoa
wa Singida kwa kuandaa kliniki ya
sheria itakayofanyika hapa kwa
Juma zimad€ alifafanua Dendego
huku akishangiliwa na kikundi cha
wanawake wa Mama Samila

Hata hivyo mkuu huyo wa Mkoa
Aliwahakikishia wananchi wa Mioawa
Singida kwamba serikall kupitia ofsi
yake itaendelea kuweka mazingira
wezeshl katika utstuz wa migogoro
na kero za wananchi wa Mkoa wa
Singlda

Akizungumza kwa niaba yaviongos
wi kdmilla wa Mikoa wa Singida Kiongozi
wa Machifu Mughenyi Senge pamaoja
na kuipongeza serikali ya awamu

Mawakili wa Serikali watakiwa kujitoa kwa moyo

ya sita kwa kupeleka huduma hiyo
lakini alionesha kutoridhishwa na
jinsi wananchi wanavyodhulumiwa
haki zao kwenye kitengo cha sekta
ya Ardhi

Alisisitiza kiongozi huyo wa
kimila kwamba viongorl wa kimila
wamewhkuwa wakipokea malalamiko
mengi yahusuyo migogoro ya ardhi
lakini kutokana na kutokuwa na
uwezo wa kuitatua na kuitolea
maamuz wamekunwa wakitumia kausi
ra kukemea wale wanaotuhumiwa
jamba ambale kwa namna moja
au nyingine halitaweza kumaliza
mikgogoro ya kitengo hicho cha ardhi

Kwa upande wake Mstahiki Meya
wa Manispaa ya SingidaYagi Kyaratu
aliweka bayana kwamba bado
kuna tatizo kubwa la upatikanap wa
huduma za kishera inalochangiwa
na gharama kubwa zinazotezwa na
wanasheria, jamba ambalo huchangia
idadi kubwa ya wananchi kupoteza
haki zao kutokana na kutopata
sehemu zinakopatikana huduma
hizo kwa njia za bure.
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AG awafunda mawakili wa serikali

Na Thobias Mwanakatwe,
SINGIDA
MWANASHERI Mkuu wa

Serikali (AG). Hamza Johari
(pichani), amewataka mawak-
i wa serikali kusikiliza na
kutafuta suluhu kwa weledi
za malalamiko va wananchi ili
kuendeleza utawala wa sheria
nchind.

Johari, alitoa rai hivo juzi
wakati wa uzinduzi wa Kamati
va Ushauri wa Kisheria ngazi
va mkoa na wilava mkoani
hapa ulicambatana na Kliniki
va Sheria uliofanvika viwanja
vva stendl va zamani mjini
hapa

Alisema il kudumisha amani
na utengamano na kuchochea
maendeleo kwa Jamii na taifa,
wananchi wanapaswa kusikili-
awa na kutatuliwa changamoto
drazowakabili

Moja va njia Inavotumiwa
na Mwanasheria Mkuu wa Seri-
kall kuwajibika kwa wananchi

ni kutoa ushaurt wa Kisheria
kwa ngazi va mkoa na wilwva
ndio maana mwongozo ulitole-
wa wa uanzishwajl kamatl za
ushauri wa kisheria za mkoa
na wilava,” alisema Johari.

Alisema lengo kuanzishwa
kwa kamati hizo ni kurahisisha
usimamiz wa utoaji wa ushau-
ri wa kisheria kwa wananchi
katika maeneo vao.

Akizungumezia kuhusu Klini-
ki za kisheria, alisema zimelen-
ga kuwaongoza wananchi
katika taratibu za kupata
haki zao pale zinapovun-
jwa au zinapoonekana
kuelekea kuvunjwa

Akizindua kamati hivo,
Mkuu wa Mkoa wa Singl
da, Halima Dendego,
allsema itasaldia
Kupunguza
mashauri  na
IIIH{HHIII'"
dhidi va wa
nanchi na
serikali

» HABARI DODOMA

s Me| I8 2025

Dendego, allsema kama-
i hizo pla zitwawezesha
mawakili wa serikali kusima-
mia utawala wa sheria katika
maeneo vao, kushirikiana na
wadau kutanua kero za wa-
nanchi ma kupunguza malala-
miko vao va kisheria

“Naomba kukuahidi Mwa-
nasheria Mkuu wa Serikali
kuwa nitazisimamia  kamati
hizi kikamilifu i ziweze kuwa

na tia katlka mkoa wetw”
alisema
™ Aitoa  with  kwa
wananchi mkoani
hapa kujitokeza kwa
wingl Kuilka Kliniki
va Sheria bila malipo
il waweze kupata
huduma za
mirathi,
ardhi.

ndoa
n a
ajira

Nipashe 15

Migogoro ya ardhi, ndoa yashamiri Singida
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Mawakil wa serikal watakiwa kujitoa kutatua malalamiko ya wananch

NA JUMBE ISMAILLY, SINGIDA

MWANASHERIA Mkuu
wa Serikali, Hamza Saidi
Johari amewataka mawakili
wa serikali kujitoa kwa moyo
katika kusikiliza malalamiko na
kuyatafutia suluhu kwa weledi.

Alitoa wito huo wakali wa wa
uzinduzl wa kamall ya ushaun wa
kishera ngaz ya mkoa na wilaya
na kiiniki ya shena bila malipo.
uliofanyika viwanja vya kituo cha
Zzamani cha mabasi kilichopo
Majengo, manispaa ya Singida

Alisema mawakili hao kwa
nafasi zao pia ni viongozi au
wajumbe wa kamali ya ushauri wa
kisherna ngazi ya mkoa na wilaya
na klimki ya shena bila malipo

Aidha alizitaka pia kamati
za ushauri wa kisheria za mikoa
na wilaya kufuatiia na kutatua
changamoto zote zinazoibuliwa
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wakali wa kampeni wa msaada
wa Kisheria ya mama Samia

Alitumia fursa hiyo kuwaomba
wananchi kKuziturmia kamati
hizo kutatua changamoto
Zinazowakabili

Mkuu wa mkoa wa Singida,
Halima Omari Dendego, alizitaka
kamatl hizo na wadau kuendelea
kushirikiana na serikali katika
kuwahudumia wananchi

"Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa senkali na kamall za ushauri
wa kisheria kwa kushirikiana na
ofisi yangu, zimeonyesha miano
mzurl wa ushirikiano kwa kutoa
huduma za ushaun wa kisheria
ndani ya mkoa wa Singida
kwa kuandaa kliniki ya shera
itakayofanyika hapa kwa juma
Zima, alifafanua.

Aliwahakikishia wananchi
kwamba ofisi yake itaendelea
kuweka mazingira wezeshi katika
utatuzi wa migogoro na kero zao

Akizungumza kwa niaba ya
viongozi wa kimila wa mkoa wa
Singida, Kiongozi wa Machifu,
Mughenyi Senge, alieleza
kutoridhishwa na |insi wananchi
wanavyodhulumiwa haki zao
kwenye kitengo cha sekta ya
ardhi

Alisema viongozi wa kimila
wana pokea malalamiko meng
yahusuyo migogoro ya arahi
lakini kulokana na kutokuwa na
uwezo wa kuitatua na kuitolea
maamuzi, wanakemea wale
wanaotuhumiwa kuwa chanzo

Mstahiki Meya wa manispaa
ya Singida, Yag  Kyaratu
aliserma bado kuna tatizo la
upatikanaji wa huduma 2za
kisheria linalochangiwa na
gharama kubwa zinazotozwa
na wanashena. jambo ambalo
huchangia 1dadi kubwa vya
wananchi kupoleza hak! 2a0
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Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali yabisha hodi Singida

SINGIDA-Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa kushirikiana na Ofisi ya Mkuu wa
Mkoa wa Singlda imezindua rasmi Kamati ya Ushauri wa Kisheria ngazi ya Mkoa na

Wilaya na Kliniki va Sheria bila malipo kKwa wananchi wa Mkoa wa Singida
- "

Uzinduzi huo umefanyika tarehe 19 Mei, 2025 katika viwanja vya Stendl ya zamani
Manispaa ya Singida

Akizungumza katika uzinduzi huo, Mgeni Rasmi na Mkuu wa Mkoa wa Singida Mhe
Halima O. Dendego ameipongeza Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa
kuuchagua Mkoa wa Singida na kuja kuzindua Kamati ya Ushaur wa Kisheria ngazi ya
Mkoa na Wilaya kwa kuwa ni fursa kwa wananchi wa mkoa huo kutatuliwa changamoto
mbalimbali za kisheria zinazowakabili
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SMAUJATA SINGIDA WATOA POLE KWA MAFURIKDO NA AJALI YA CAR|

T

MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI AWAPA HABARI
NJEMA YA KISHERIA SINGIDA

Na Amuni Nvaungo

Mwanasheria Mkuu wa Serikali Mhe. Hamza Johart amesema kuwa jopo la wanasheria waliofika

Mkoant Singida watasaidia wananchi mbalimbali watakaokuwa na shidaa za Kishenia kwa siku

saba ambapo leo ndio ulikvwa uzinduzi wake Stendi va zamani Mkoani Simgida

Havo ameyasema leo katika uzinduzi wa Kisheria uliofanvika Stendi va zamam yva Mabasi

Mkoan |.'.-.:]-3-:|
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MATUKIO KATIKA PICHA

Uzinduzi wa Kamati ya Kudumu ya Ushauri wa
Kisheria Ngazi ya Mkoa na Wilaya na Kliniki ya
Sheria ya bola malipo kwa Wananchi wa Mkoa

wa Singida.
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MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI AKITOA
HUDUMA YA USHAURI WA KISHERIA

Tarehe 19 Mei, 2025,

(i) info@oag.go.tz & Tel0B0OMOBE (DE(TE @oagtanzania @www.oag.go.tz
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WANANCHI WAIPA TANO OFISI YA MWANASHERIA

MKUU WA SERIKALI KWA HUDUMA YA KILINIKI YA
KISHERIA SINGIDA.

Na Mwanahabari wetu Singida.

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali inaendelea kusogeza huduma za kisheria kwa wananchi ambapo
Ofisi inafanya Kliniki ya Sheria bila malipo kwa Wananchi wa Mkoa wa Singida.

Akizungumza wakati wa Kliniki hiyo Mkurugenzi wa Divisheni ya Uratibu na Huduma za Ushauri wa Kisheria,
Bi. Neema Ringo ameridhishwa na mwitikio wa wananchi wanaojitokeza kupata huduma mbalimbali katika

kliniki hiyo, ambapo ameeleza kuwa masuala ya ajira, ardhi, ndoa na masuala ya kijinsia yamekuwa ni
changamoto kwa wananchi wengi waliojitokeza katika kliniki hiyo.
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BURUDANI~ MICHEZO VIDEOS @

Wananchi wamiminika kliniki ya sheria bila
malipo Singida

o Yasinl Mgitu 3 days aQo

o= EE

Ofisl ya Mwanasheria Miuu wa Senkall inaendelea kusogeza huduma za kishernia kwa wananchi ambapa Cfis:

nafanya Kliniki ya Shena bila malipe kwa Wananchi wa Mkoa wa Singida ilyoanza tarehe 15 na inaendelea hadi

]

tarehe 25 Mel, 2025 katika vivvania vya Stend) ya zamanl Manispaa ya Singica

Akizungumza wakati wa Kliniki hiyo Mikurugenzi wa Divisheni ya Uratibu na Huduma za Ushaun wa Kisheria

Meema Ringo amendhishwa na mawitikio wa wananchi wanagjitokeza kupata huduma mbalimbab katika klinik)
hiyo, ambapo amesleza kuwa masuala ya apra, srdhi, noloa na masuala ya kjnsia yamekuwa ni changamoto kwa

wananch wengl waliojitokesa katika kiinibki hno

@ () oagtanzania @ www.oag.go.1z
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Uzinduzi wa Kamati ya Ushavuri wa
Kisheria ngazi ya Mkoa na Wilaya
na Kliniki ya Sheria bila malipo
Mkoa wa Singida.

N1 Leo

Siku: Jumatatu
Tarehe: 19 Mei, 2025

Mahali:  Viwanja vya Stendi ya zamani
Manispaa ya Singida
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Limebaki
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Tarehe 25 Mei, 2025 ni Siku ya
Mwisho ya Kliniki ya Sheria bila
malipo kwa wananchi wa mkoa
wa Singida

Wahi sasa katika Viwanja vya Stendi
ya zamani Manispaa ya Singida
tukuhudumie
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