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NEWLY appointed Attorney General, Hamza Johari takes an oath of allegiance in Parliament before the Speaker Dr Tulia Ackson in
Dodona, yesterday. (Photo by Fadhili Akida)
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AG Johari

Mwanasheria
: Mkuu wa
aapishwa seial
' ' Hamza Johari
Bungeni na Spika skila kizpo
Na Joyce Kauki Dodoma f:f, :]‘Z““::
Spika wa
BRI WANASHERLA Miuu wa Bunge la
Sevikali (AG) Hamza Johari, Jamhuri ya
ameapishwa na Spikia wa Muungano wa
Bunge Dkt. Tulia Ackson, Tanzania, Dkt.
kiwa Mbunge wa Bunge la Tulia Ackson,
Jambun ya Muungano jana, Johari
AG Joharl aliapishwa ameapa kabla
jana Bungeni jijini Dodoma ya kuanza
mapema kabla ya kuanza Kikao cha
kikao cha kwanta cha Kwanza cha
Miutano wa 16 wa Bunge La Mkutano wa
Jamhuri ya Muungano wa Kumi na Sita
Tanzanis wa Bunge la
Mwanasheria Mkiuu wa Jamhuri ya
Muunganawa
Serikall amepishwa kwa Tansania. (Na
mujibu wa Ibara ya 5%9(5) Mipigapicha
ya Katiba ya Jamhuri ya Wt}

Muungano wa Tanzania ya
1977 inayompa Mamilaka ya
kuwa mbunge na kuhudborns
wikao vya Bunge

Vilevile mara baada ya
uapisho huo Mwanasheria
Pk wa Senkal alibabactieea
nyaraka mbalimbali za
kumuwesevha kufanya kan
akiwa Bungeni na Spika wa
Bunge | Dict. Tulia Ackson

Kuapishwa kiapo cha
uaminifu mbele ya Bunge
kwa Mwanaihena Miuu wa
Serikall ni kuluatia uteuzl
uliotarmyeaea na Fais wa Jarmbun
ya Muungano wa Tanzania
Dkt. Samia Suluhu Hassan
kwa kumteua Hamra Johan
kuwa Mwanasheria Mhkuu
wia Serikali mnano Agosti 15,
2024 na kufuatia na vapiiho
uliofanyika Agosti 16 2024
Tl Jijini Dar e3 Salaam

AG Johan .amechukua
nalasl ya Jajl Dkt. Elierer
Felevhi ambaye ameteulivwa
kuwa Jaj wa Mahakama ya
Rufami

Kabls va kuteuliwa kuwa
mwanasheria Mkuu wa
sevikall | AG Johan alikuwa
Mkurugenzl MEkuu wa
Mamdaka ya Usafini wa Anga
(TCCA)
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Spika wa Bunge, Dk. Tulia Ackson akimwapisha Hamza Johari kuwa Mwanasheria Mkuu

wa Serikali (AG), wakati wa mkutano wa 16 wa Bunge, Jljini Dodoma jana.
IDRAHIM

Mwanasheria Mkuu mpya ala kiapo bungeni

Ma Paul Mabeja, DODOMA

MWANASHERIA Mkuu wa Serl-
kali (AG), Hameea Joharl,  ame-
kula kiapo cha uaminifu mbele
ya Spika wa Bunge, Dl Tulia
Ackson.

Johari, alikula kiapo hicho
muida miupi kabla ya kuanza ki-
ko cha kwanza cha Mkutano wa

16 Bunge la 12 jijini hapa

Aliapishwa kwa mujibu wa
Ibara ya 59 (5) ya Katiba ya Jam-
huri va Muungano wa Tanzania
ya 1977 inayompa mamilaka ya
kuwa mbunge na kuhudhuria vi-
kao vva Bunge.

Baada va kula kiapo, mwa-
nasheria huyo mkun wa serikali,
alikabidhiwva maraka za kum-

wezesha kufanya kazi akiwa Bun-
geni na Spika
Kiapo hicho cha uaminifu
mbele ya Bunge kwa Mwanashe-
ria Mkuu wa Serikall. kinafuatia
wienzi uliofamywa na Rais wa
Samia Suluhu Hassan Agosd 15
mwaka huu na kuapishwa Agosti
16 Hauhy fifini [kar es Salaam.
Johari alivenliwa kuwa Al

baada ya Jaji D Ellezer Mbukd
Feleshi alivebuwa akishikilia wa-
dhifa huo kuteulina na Rals Sa-
mia kuwa Jajfi wa Mahakama yva
Rufani.

Kabla ya weuwd hoo mwa-
nasheria huyo mkuu wa serilkali
alikuwa Afwrugensi Mkuu wa
Mamlaka va Usafiri wa Anga nchi
ni (TOCA)
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AG Johari ala kiapo mbele ya Spika

Wakati akiapa alilieleza Bunge  alikuwa Mkurugenzi Miuu wa

da Gloria Tesha, Dodoma
WANASHERIA
Mkuu wa Serikali
{AG), Hamza Johari
meapa kiapo cha uaminifu
nbele ya Spika wa Bunge, Dk
‘ulia Ackson.

Mwanasheria Mkuu wa Seri-
ali si mbunge lakini ni sehemu
a Bunge kwa mujibu wa sheria
et
Johari alikula kiapo baada ya
Vimbo wa Taifa na wa Afrika
Aashariki kuimbwa na dua ya
uanza shughuli za Kikao cha
‘wanza cha Mkutano wa 16 wa
umge la 12

kuwa, atakuwa mwaminifu
kwa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania.

“Nitaitumikia kwa nguvu
zangu zote na kwamba nitai-
hifadhi, nitailinda na kuitetea
Katiba ya Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania kwa mujibu wa
sheria iliyowekwa, ewe Mwe-
nyezi Mungu nisaidie,” alisema
Johari na baada ya hapo Dk Tulia
alimkabidhi nyaraka.

Agosti 14 mwalka huu, Rais
Samia Suluhu Hassan alimteua
Johari awe Mwanasheria Mkuu
wa Serikali.

Kabla va uteuzi huo johari

Mamlaka ya Usafiri wa Anga
(TCAA) na anachukua nafasi ya
Dk Eliezer Feleshi ambaye aliteu-
liwa kuwa Jaji wa Mahakama ya
Rufani

Aidha wakati wa kikao hicho,
Dk Tulia alitoa taarifa va Spika
ya kumuapisha Mahmoud Thabit
Kombo kuwa baada
ya Rais Samia kumteua Julai 10
mwaka huu kuwa mbunge na
kisha kuwa Waziri wa Mambo
ya Nje na Ushirikiano wa Afrika
Mashariki.

Alisema, kanuni ya 30 fasin
ya 2 B ya Kanuni za Kudumu za
Bunge inampa mamlaka Spika

kumuapsha mbunge wakat
hakuna mkutano wa Bunge un-
acendelsa na kisha kutos taar
bungeni katika kikoa cha kwanza
cha mkutano.

"Napenda kutoa tarifa
kwamba Mahmoud Thabit
Kombo aliapa kiapo cha uamimfy
silu ya Alhamisi Ju
tika Ofisi Ndogo ya Bunge, Dar s
Salaam,” afisema Spila

Dk Tufia alimpongeza Kombo
na akamkaribisha katika Bunge
na alimtakia heri katika utekeler.
afi wa majukumu alnyoaminiwa
na Rais Samia kuwa Wazini wa
Mambo yva Nje na Ushinkiano wa
Afrika Masharki
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Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akibadilishana mawazo na Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Hamza
Johari (kushote) bungeni mjini Dodoma jana. (Picha na Fadhili Akida).
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MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI AAPISHWA
BUNGENI JUJINI DODOMA

& MICHUZI BLOG @ AT TUESDAY, AUGUST 27,2024 & HABARI

Na MWANDISHI wetu Bungeni - DODOMA

Mwanasheria Mkuu wa Serikali Bw. Hamza Johari amekula kiapo cha uaminifu mbele ya Spika wa Bunge la
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Tulia Ackson, tarehe 27 Agosti 2024. Mwanasheria Mkuu
ameapa kabla ya kuanza kikao cha kwanza cha Mkutano wa kumi na sita (16) wa Bunge la Jamhuri ya

Muungano wa Tanzania.

Mhe. Mwanasheria Mkuu wa Serikali amepishwa kwa mujibu wa Ibara ya 59(5) ya Katiba ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania ya 1977 inayompa Mamlaka ya kuwa mbunge na kuhudhuria vikao wvya Bunge.
Vilevile mara baada ya uapisho huo Mwanasheria Mkuu wa Serikali alikabidhiwa nyaraka mbalimbali za

kumuwezesha kufanya kazi akiwa Bungeni na Spika wa Bunge |a Tanzania Mhe, Dkt. Tulia Ackson.

Aidha kuapishwa kiapo cha uaminifu mbele ya Bunge kwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali kunafuatia uteuzi
uliofanywa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe, Dkt. Samia Suluhu Hassan wa kumteua Bw.
Hamza Johari kuwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali mnano tarehe 15 Agosti 2024 na kufuatia na uapisho
uliofanyika tarehe 16 Agosti 2024 Tkulu Jijini Dar es Salaam.

Mhe Mwanasheria Mkuu wa Serikali Bw. Hamza Johari amechukua nafasi ya Mhe. Jaji Dkt. Eliezer Mbuki
Feleshi ambae ameteuliwa kuwa Jaji wa Mahakama ya Rufani, ambapo kabla ya kuteuliwa kwake kuwa
Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Bw, Hamza Johari alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Usafiri wa Anga
(TCCA).
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SALAMU ZA POLE

Mwanasheria Mkuuv wa Serikali Mhe.
Haomza S. Johari anatoa salamu za pole

kwa Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenazi

wa Mamlaka ya Usafiri wa Anga Tanzania
(TCAA), Menejimenti ya TCAA na
Watumishi wote kufuatia kifo cha Mtumishi
wa TCAA Bw. James Cletus Mshanga
(Dereva Mwandamizi) kilichotokea tarehe
28 Agosti, 2024, Moshi, Kilimanjaro.

Bw. James Cletus Mshanga MUNGU AILAZE ROHO YA MAREHEMU
MAHALA PEMA PEPONI, AMINA.
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Bunge lapitisha Muswada wa Sheria va
Marekebisho ya Sheria ya Hifadhi va Jamii ya
Mwaka 2024

N
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA @ 1

Muswada wa Sheria ya Marekebisho ya Sheria ya
Hifadhi ya Jamii wa Mwaka 2024 Umepitishwa na
Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

(29/08/2024)

Kupakua Muswada huu, Tumia Kikoa (link} hapa chini
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