

A



WIZARA YA KATIBA NA SHERIA

MIKUTANO MKUU WA MAWAKILI WA SERIKALI ULIOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA
MIKUTANO WA JAKAYA KIKWETE DODOMA 28-30 SEPTEMBER, 2022

UHUSIANO WA CHAMA CHA MAWAKILI WA SERIKALI NA CHAMA MAWAKILI TANZANIA

Griffin V. Mwakapeje
DPLS
MoCLA

CHAMA CHA MAWAKILI WA SERIKALI

- **KUANZISHWA**

K/f 16A cha Sheria ya Utekelezaji wa Majukumu ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali

MALENGO YA CHAMA

K/f 16

- a) Kuwa na Jukwaa la kujadili masuala ya kitaaluma kwa Wanasheria katika Utumishi wa Umma;
- b) Kumwezesha Mwanasheria Mkuu wa Serikali kufahamu idadi ya wanasheria wote waliopo serikalini na kubaini sifa zao za kitaaluma na kusimamia weledi kwa taaluma ya sheria serikalini ili kuwapanga ipasavyo.
- c) Kukuza ufanisi wa mifumo ya sheria na masuala yanayoathiri huduma za kisheria kwa umma
- d) Kutoa mafunzo, uelewa na maendeleo ya huduma za kisheria kwa umma kupitia elimu endelevu ya sheria, mafunzo na njia nyingine
- e) Kushughulikia maslahi ya wanasheria katika utumishi wa umma kulinga na majukumu wanayotekeleza.
- f) Kukuza mahusiano (net working) ya kikazi na kubadilishana uzoefu.
- g) Kuwapa hadhi sawa wanasheria wote walipo serikalini katika jukumu la kuiwakilisha serikali katika Mahakama zote za Jamhuri ya Muungano

UANACHAMA

Mawakili wa Serikali katika Utumishi wa Umma
K/f 3, 16A, 24 cha Sheria ya OAG

*Maafisa Sheria na Mawakili wa Serikali Wote
katika Utumishi wa Umma*

CHAMA CHA MAWAKILI TANZANIA BARA (TLS)

KUANZISHWA

Kimeanzishwa mwaka 1954 kwa Sheria ya Bunge: Sheria ya Chama cha Mawakili Tanganyika, Sura ya 307 (Tanzania Bara)

MALENGO YA TLS

Kifungu cha 4 cha Sheria ya Chama Cha Mawakili Tanganyika Sura ya 307 kama ifuatavyo.

- a) Kudumisha na kuboresha viwango vya ubora na mafunzo ya taaluma ya sheria Tanzania;
- b) Kutoa upatikanaji wa elimu ya sheria kwa wanachama kutoka taaluma ya sheria na wengine;
- c) Kusaidia serikali na Mahakama katika masuala yote yanayohusu Sheria , utawala na utekelezaji wa sheria Tanzania;
- d) Kuwawakilisha, kuwalinda na kuwasaidia wanachama wa taaluma ya Sheria Tanzania kuhusiana na hali na mienendo mingine;

UANACHAMA WA TLS

Kuwa kwenye Orodha ya Mawakili ambayo imegawanyika katika makundi Matatu

- (a) Mawakili wa Wanaofanya Kazi ya Uwakili
- (b) Wasiofanya Kazi (*Non-Practicing*)
- (c) Mawakili wa Heshima

UHUSIANO WA PBA NA TLS

- (a) Mawakili wa Serikali wenye sifa kuwa wenye sifa za kuwa Mawakili wa Kujitegemea(Advocates) wanaruhusiwa kuwa wanachama wa TLS:
 - (i) Wanaofanya kazi ya mawakili wa Kujitegemea kwa Idhini ya AG (K/f 17A na Muongozo GN. 1008 ya 27/11/2020)
 - (ii) Wanaoshuhudia na kuthibitisha Nyaraka
 - (iii) Wasiofanya kazi za Mawakili wa Kujitegemea (*Non- Practicing*) – (Kif 3A cha Sheria ya Mawakili)
- (b) Malipo ya Ada
 - (i) Kulipa ada TLS kulingana na Hadhi yake katika TLS
 - (ii) Mafunzo endelevu ya Elimu ya Sheria (CLE Points)
 - (iii) Kupatiwa points za CLE kwa mafunzo yaliyotolewa/kazi za Serikali zinazofanywa na Mawakili wa Serikali

(c) Kuwatumia Mawakili binafsi katika kesi za Serikali

(d) Maadili ya Mawakili (Kufanya kazi bila kibali/kwa kibali na kukiuka maadili)

(e) Kufanya kazi za Utatuzi wa Migogoro kwa Njia mbadala (Kibali, kuwa mwanachama wa vyama vya utatuzi wa migogoro – TIAC)

(f) Wote wanaongozwa na AG

(g) Kiseru wote wanasimamiwa na WKS

ASANTENI KWA KUNISIKILIZA