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RISALA YA CHAMA CHA WAFANYAKAZI WA SERIKALI NA AFYA TAWI 
LA MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI KWA MWENYEKITI WA 

BARAZA LA WAFANYAKAZI OFISI YA MWANASHERIA MKUU WA 
SERIKALI – TAREHE 27 APRILI, 2026 

  
Bwana Yesu Asifiwe, 
Tumsifu Yesu Kristo, 

Asallam Aleykum, 
Nawasalimu Kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,  
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali – Weledi na Ubora, 

 
Mhe, Mwenyekiti, Makamu Mwenyekiti, Katibu wa Baraza, Katibu Msaidizi 

wa Baraza, Wakurugenzi na Wakuu wa Vitengo mbalimbali, Mawakili 
waandamizi wa mikoa mbalimbali, Wajumbe wa Baraza, Wageni Waalikwa, 
itifaki imezingatiwa. 

 
Kwa heshima na taadhima ninaomba kutoa shukrani zangu za dhati kwa 

Mwenyezi Mungu kwa kutupatia afya njema na kutuwezesha kuudhuria 
shughuli hii muhimu ya leo. Pia Halmashauri ya TUGHE Tawi la Ofisi ya 
Mwanasheria Mkuu wa Serikali inatoa shukurani za dhati kwa Mhe. 

Mwenyekiti, Makamu Mwenyekiti, Katibu wa Baraza na Katibu Msaidizi 
wa Baraza kwa kuandaa Mkutano huu muhimu ambao upo kisheria pia 
kuruhusu kufanyika mkoani Arusha.  

 
Mhe. Mwenyekiti, Chama cha Wafanyakazi TUGHE tunapenda kutoa 

shukrani zetu za dhati kwa uongozi uliopita wa TUGHE TAWI kwa kipindi 
chote cha miaka mitano walipokuwa wanatekeleza majukumu yao kiukweli 
juhudi zao tumeziona na zimeweza kuzaa matunda na kuboresha chama cha 

wafanyakazi wa TUGHE TAWI. 
 
Mhe. Mwenyekiti, kwa sasa tumepata uongozi mpya wa TUGHE TAWI la 

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, tunakuahidi tutaendeleza 
kuimarisha ushirikiano kati ya Watumishi, Wanachama na Menejimenti. 

 
Mhe. Mwenyekiti, tunakushukuru na kukupongeza kwa jitihada zako 
mbalimbali ulizozifanya na unazoendelea kuzifanya kwa kuhakikisha 

unaboresha mazingira ya kazi ndani ya ofisi yetu ikiwemo; kuongezeka kwa 
Stahili za Watumishi, kupata chakula, Mafunzo Ndani na Nje ya Nchi kwa 

watumishi wa kada zote, Magari, Vitendea kazi Pamoja na Mavazi kwa sasa 
tunaonekana watanashati ofisi nzima.  
 

Mhe. Mwenyekiti, tunaendelea kushukuru kwa ajili ya DUBWASHIKA LA 
KIMKAKATI katika upande wa matibabu watumishi wote wa OMMS pamoja 
na familia zetu tunapata matibabu ROYAL CLASS hatupangi foleni tena kama 

zamani tunashukuru sana mmetuheshimisha sana haswa kwenye familia 
zetu. 

 
Mhe. Mwenyekiti, tunakushukuru kupeleka magari baadhi ya  Ofisi za 
Mikoani ili  ziwasaidie kuendelea kutoa huduma kwa wananchi na Serikali 
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kwa Ujumla lakini pia mwendelezo mzuri wa Ujenzi wa Majengo yetu ya 
Mikoani. 

 
Mhe. Mwenyekiti, tunakushukuru kwa ajili ya Kliniki ya Sheria 

zinazoendelea kwenye Mikoa na Wilaya kwa ajili ya kutoa huduma ya 
Kisheria.  Tumeona imeleta tija sana haswa kutangaza Ofisi ya Mwanasheria 
Mkuu wa Serikali.  Vilevile tunakushukuru Kliniki ya Sheria imekuwa 

ikishirikisha watumishi wote tulioko chini ya ofisi yako bila kujali kada na 
watumishi wengi wameshiriki katika kutoa huduma hiyo na haswa wakati wa 
Ufunguzi. 

 
Mhe.Mwenyekiti, tunashukuru uwepo wa Ofisi za Mikoani za Mwanasheria 

Mkuu wa serikali lakini ni vema kuziongeza ili kuendelea kutoa huduma za 
kisheria kwa wananchi kwa urahisi zaidi. Ikikupendeza hata kila Mkoa 
kuwepo na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa serikali na hapo baadae tufungue 

Ofisi za Wilaya. Kwa sasa wananchi wanatumia gharama kubwa sana kufuata 
huduma za kisheria hasa kwenye mikoa ambayo haina Ofisi ya Mwanasheria 

Mkuu wa Serikali.  
 
Mhe. Mwenyekiti, tunatoa shukrani nyingi na pongezi kwa viongozi na 

Menejiment nzima ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa juhudi 
kubwa na zenye mafanikio za kuboresha hali ya kipato na kupandisha ari ya 
utendaji kazi kwa watumishi. Pia watumishi wanatoa shukrani kwa 

Menejimenti kutekeleza mpango wa mafunzo ambao umewezesha watumishi 
kupata mafunzo nje ya nchi kwa mwaka huu wa fedha baada ya muda mrefu. 

 
Mhe. Mwenyekiti, TUGHE tawi la ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa serikari,  
Bado tunaendelea kutembea na Kipaumbele chako  nanukuu; 

 
“Kipaumbele chako cha kwanza ni maboresho ya mishahara, kipaumbele 
cha pili ni maboresho ya mishahara na kipaumbele cha tatu ni 

maboresho ya mishahara mipya ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa 
Serikali”. Aidha watumishi wote wa ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa 

Serikali wanaendelea kukuombea kwa Mwenyezi Mungu Vipaumbele 
vyako hivi viweze kutimia. 
 

Mhe. Mwenyekiti, tunaomba kuwe na Bajeti ya kutosha kwenye sikukuu ya 
Mei Mosi ili pia iweze kuwapeleka baadhi ya Viongozi wa Halmashauri ya 

Tawi, Wakuu wa Taasisi, Wakurugenzi na Mshindi wa Jumla wa Mfanyakazi 
Hodari kwenda kushiriki sherehe za Mei Mosi Pamoja na kwenda kupokea 
Zawadi yake Mbele ya Mgeni Rasmi ambaye ni Rais wa Jamhuri ya Muungano 

wa Tanzania. Kwa kufanya hivi tutakuwa tumeweka morali na Motisha kwa 
watumishi wote kufanya kazi kwa bidii, utii, kujitoa na kufuata kanuni, 
taratibu za kazi mahala pa kazi. 

 
Mhe.Mwenyekiti, Licha ya mafanikio makubwa katika mafunzo ya muda 

mfupi yaliyotolewa ndani na nje ya nchi kwa mwaka huu wa fedha, watumishi 
wanaomba mpango wa mafunzo ya muda mrefu uwianishwe na bajeti ya kila 
mwaka na kuwe na uwazi zaidi kwa kila Divisheni  na Kitengo kuainisha 
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mapema orodha ya watumishi watakaonufaika na ufadhili wa mwajiri 
kushiriki mafunzo ya muda mrefu. Kwa sasa haiko wazi nani anaratibu au 

anamiliki utaratibu huu kwakuwa watumishi wamekuwa wakiambiwa 
hawapo kwenye mpango wa mafunzo na hawaaambiwi watakuwepo lini au 

utaratibu gani ufuatwe ili kuwepo kwenye mpango huo. Lakini pia 
kumekuwepo na sintofahamu juu ya nani hasa anahusika kwakuwa mara 
kadhaa watumishi wameelekezwa kumwona Afisa Bajeti wa Divisheni ambaye 

naye huwaelekeza Divisheni ya Utawala na Rasilimali Watu ambako pia 
hurejeshwa kwenye Divisheni au kitengo. 
 

Mhe.Mwenyekiti, Watumishi wamelalamika kutokulipwa fedha za kujikimu 
wakiwa masomoni (stipend allowance) jambo ambalo linawaathiri na kuwapa 

mzigo mkubwa wa gharama. Watumishi wanaomba iwekwe wazi stahiki zao 
kwa mujibu wa kanuni za kudumu za utumishi ni zipi wanapokuwa 
masomoni na ziainishwe katika barua zao za ruhusa na kuzingatiwa na 

kutimizwa ipasavyo. 
 

Mhe.Mwenyekiti, watumishi wanaomba dodoso la mafunzo liwekwe kwenye 
lugha mama ya Kiswahili kwa kuwa ni mpango wa miaka mitano ili kila 
mtumishi aijaze kwa ufasaha katika lugha mama, pia watumishi wanaomba 

kabla ya kujaza dodoso hilo yatolewe mafunzo ya siku moja ili kila mtumishi 
ajaze akiwa na uelewa wa nini anajaza, watumishi katika Divisheni ya 
Utawala wameomba hasa kada za udereva, masijala, wahudumu, walinzi na 

masekretali wazingatiwe kwenye mpango wa mafunzo kwa mwaka wa fedha 
ujao kwani karibu wote hawajapata mafunzo nje ya nchi ukiacha wawili wale 

wastaafu watarajiwa tu. 
 
Mhe.Mwenyekiti, watumishi tunaomba mtumishi anapokuwa anastaafu 

Utumishi wa Umma haswa katika Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali 
tunaomba mtumishi huyo apewe asante ya mwajiri kumshika mkono 
mstaafu. 

 
Mhe.Mwenyekiti, Watumishi kutoka Divisheni ya DCAS hususani Mawakili 

walioanzia kazi Ofisi ya Taifa ya Mashtaka (NPS) wanadai kutaarifiwa kuwa 
hawatapanda daraja sambamba na wenzao mwezi Julai 2026 kutokana na 
kukosekana kwa taarifa zao za utendaji kazi. Jambo hili limewashtua 

kwakuwa wakati wakiwa NPS wanadai walitaarifiwa na Divisheni pamoja na 
Idara ya Utawala na Rasilimali Watu kuwa hawana haja ya kujaza taarifa za 

kazi za NPS na kwamba kutokujaza huko kusingewaathiri. Mawakili 
wanaomba mwajiri aingilie kati suala hili ili kunusuru mawakili hawa 
kuachwa nyuma na wenzao katika upandaji madaraja mwaka huu. 

 
 
Mhe.Mwenyekiti, Pamoja na Maombi hayo pia Halmashauri ya TUGHE Tawi 

la Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali tunapenda kukujulisha umuhimu 
wetu mahali pa kazi kwani tumekuwa msaada mkubwa kama kiunganishi 

kati ya Watumishi na Mwajiri, Pia tumekuwa tukitatua migogoro ya 
Wafanyakazi tukishirikiana na Mwajiri, Kutetea Maslahi ya Watumishi 
mahali pa kazi. 
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Mhe. Mwenyekiti, TUGHE Tawi la Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa serikali  

tutaendelea kujivunia uwepo wako ndani ya Taasisi yetu kwani tunatarajia 
mambo makubwa yajayo ndani ya Ofisi yetu chini ya Uongozi wako, Mhe, 

Mwenyekiti  chini ya uongozi wako  umeboresha Imani na matumaini kwa 
Watumishi wote wa Ofisi yetu ya Mwanasheria  Mkuu wa Serikali.  
 

Mhe. Mwenyekiti, TUGHE Tawi la Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa serikali 
tunakuombea kwa Mwenyezi Mungu akupe afya njema na kukutunza kila 
utekelezapo majukumu yako katika kuitumikia Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania. 
 

 
 

MUNGU IBARIKI OFISI YA MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI, 

MUNGU IBARIKI TANZANIA 
 

OFISI YA MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI WELEDI NA UBORA 
 

  

 

 

 

 

 


