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OFISI YA MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI 
 

 

 
HOTUBA YA MHE. HAMZA S. JOHARI – MWANASHERIA MKUU WA 

SERIKALI KATIKA MKUTANO WA WATUMISHI WA OFISI YA 
MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI, TAREHE 28 APRILI, 2026 

_______________________________________ 
 
 

Mhe. Dkt. Juma Zuberi Homera, Waziri wa Katiba na Sheria; 

Samwel M. Maneno, Naibu Mwanasheri Mkuu wa Serikali; 

Menejimenti yote ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali; 

Watumishi wote wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali; 

Wageni Waalikwa; 

Wanahabari; 

Mabibi na Mabwana. 

 
 

Kazi na Utu ……………………….. ! 

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ……………………… ! 

 

Mhe. Mgeni Rasmi na Watumishi wenzangu wa OMMS; 
Awali ya yote na kwa unyenyekevu mkubwa, nianze kwa kumshukuru Mwenyezi 
Mungu Rahim mwingi wa Rehema kwa kuturuzuku uhai na afya njema na 
kutuwezesha kukutana leo kwenye Mkutano wa watumishi wa Ofisi ya 
Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Tangu tukutane mara ya mwisho, wapo wenzetu 
waliotwaliwa kutoka katika ulimwengu huu. Pamoja na wengine wote, 
tumkumbuke na kumuombea aliyekuwa mtumishi mwenzetu na Mkurugenzi 
Msaidizi Divisheni ya Mikataba Bi. Mukabatunzi D. Rwakilomba ambaye alifariki 
tarehe 28 Oktoba, 2026.  
 
Tuendelee kuwaombea ndugu, jamaa, marafiki na familia zao ustahimilivu na 
amani. Daima tukumbuke kuwa, Sisi sote ni wa Mwenyezi Mungu, na kwake sote 
tutarejea. 
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Shukrani zangu za dhati kwa Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa imani yake kwangu na kuniteua kwa 
awamu nyingine tena kuwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania. Ahadi yangu kwake ni kuchapa kazi kwa bidii ili 
kumsaidia yeye na kuwatumikia wananchi wetu. 
 
Imani ya Mheshimiwa Rais kwangu inatokana na namna ninyi watumishi 
wenzangu wa Ofisi hii, mlivyonisaidia kwa weledi, uadilifu, uhodari na kwa bidii 
yenu katika kuyatekeleza majukumu yetu ya kuishauri Serikali katika masuala ya 
kisheria. 
  
Nimshukuru Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Menejementi na ninyi 
watumishi wenzangu wote kwa kuendelea kunipa ushirikiano unaoniwezesha 
kuyatekeleza kwa ufanisi majukumu yangu ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 
 
Mhe. Mgeni Rasmi na Watumishi wenzangu wa OMMS; 
Nikupongeze Mheshimiwa Dkt. Juma Zuberi Homera, Waziri wetu wa Katiba na 
Sheria kwa kuaminiwa na kuteuliwa na Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuwa Waziri wa Katiba na Sheria. 
Pia kipekee, nichukue nafasi hii, kukushukuru kwa dhati ya moyo wangu, kwa 
kukubali mwaliko wetu wa kuja kufungua kikao hiki muhimu cha watumishi wote 
wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Kwa niaba ya Ofisi yangu, tunasema 
asante sana. 
 
Mhe. Mgeni Rasmi na Watumishi wenzangu wa OMMS; 
Tangu kuteuliwa na kuapishwa kwangu tarehe 5 Novemba, 2026, hili linakuwa 
kusanyiko langu kubwa la kwanza kuhusisha watumishi wote wa Ofisi ya 
Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Hivyo nina furaha sana kwa siku hii, na ombi 
langu kwenu, tukakitumie kikao hiki kulifikia lengo la sisi kukutana hapa. 
Twendeni tukazungumze pamoja leo, tukatoe michango yetu na maoni yetu kwa 
uhuru na uwazi.  
 
Nikupongeze sana Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Sekretarieti yote, 
kwa maandalizi na hatimaye kufanikisha shughuli hii kubwa na muhimu kwa 
ustawi wa Ofisi yetu na Taifa kwa ujumla. 
 
Na kwa sababu ya umuhimu wa kikao hiki, nitaomba niseme machache ingawa 
kwa urefu kidogo. 
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Mhe. Mgeni Rasmi na Watumishi wenzangu wa OMMS; 
Kwa kufanya vikao kama hivi, ndipo tunapotekeleza kwa vitendo dhana ya 
uongozi shirikishi ambao moja ya nguzo zake muhimu ni uwepo wa mifumo 
madhubuti ya mawasiliano na majadiliano iliyopo kati ya Menejimenti na 
Watumishi wote. 
 
Katika kitabu cha Mhubiri, Sura ya 4 na Mstari wa 9 imeandikwa: 

“Afadhali kuwa wawili kuliko mmoja, kwa maana faida yao kwa 
kazi yao ni nzuri. Kwa maana wakianguka, mmoja atamwinua 
mwenzake.” 
 

Ndugu zangu, tuko hapa leo hii kwa sababu sote tunahitajiana. Hakuna 
Mkurugenzi wala Wakili wa Serikali, hakuna Wakili wa Serikali wala 
Mwanahabari au Msaidizi. Hakuna Idara Ndogo au Saidizi, bali katika Ofisi ya 
Mwanasheria Mkuu wa Serikali kuna timu moja kubwa. 
 
Ndugu Watumishi wenzangu wa OMMS; 
Leo hii, pamoja na kuwa tumekutana kuzungumza, kujadiliana na kubadilishana 
maarifa, ujuzi na uzoefu tukiwa kama familia moja, lakini pia tutakuwa na 
majukumu mengine kadhaa ikiwemo: 

i. Uzinduzi wa Website Mpya ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali;  
ii. Kuwapitisha Watumishi kwenye Muundo mpya wa Ofisi ulioidhinishwa 

na Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania tarehe 04 Machi, 
2026,  

iii. Kuzindua mfumo wa NesT na OAG-MIS kuhusu Upekuzi wa Mikataba,  
iv. Kujadili kuhusu Mwongozo wa Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa 

Mawakili wa Serikali kuhusu kufanya kazi za uwakili; na  
v. Kuwapitisha watumishi kwenye Taarifa ya Utendaji ya mwaka 

2025/2026 pamoja na Mpango na Bajeti ya mwaka 2026/2027.  
 
Ndugu Watumishi wenzangu wa OMMS; 
Yapo mambo kadhaa ambayo kwayo Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali 
tunajivunia na kwa hakika tunapaswa kuyasema kwani ni mafanikio ya bayana. 
Leo hii akitokea mtu mmoja anayetufahamu vizuri, akatutazama au kutuuliza kwa 
habari ya tulivyo sasa na tulikotoka, ni wazi kuwa atastaajabu!  
 
Ili kufahamu hatua tulizopiga au tumefanikiwa kwa kiwango na namna gani, ni 
lazima tufahamu tumetoka wapi. Mwanazuoni mmoja maarufu mwenye asili ya 
Kenya aitwaye Prof. Ali Mazrui aliwahi kunukuliwa akisema: 
 

“Mtu asiyejua alikotoka hajui anakokwenda” 
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Kwenye vikao vyangu vyote na mabaraza baina yangu na ninyi, ndani ya mwaka 
mmoja tu uliopita, vilio vyenu wakati wote vilikuwa ni uduni wa maslahi, upungufu 
wa motisha kazini, ukosefu au uhaba wa vitendea kazi muhimu kama magari, 
kompyuta mpakato na vinginevyo, upungufu wa watumishi, ukosefu wa mafunzo 
kazini, ushiriki wa shughuli za michezo, na kadhalika. Changamoto hizi, 
zilitufanya sisi viongozi wenu tusilale, tukapambana usiku na mchana ili 
kuhakikisha changamoto hizi zinabaki kuwa simulizi. 
 
Mhe. Mgeni Rasmi na Watumishi wenzangu wa OMMS; 
Kwa ufupi mniruhusu tufahamishane kama si kukumbushana yale ambayo 
yamefanywa na Serikali yetu chini ya uongozi wa Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa Ofisi yetu: 
 

i. Mazingira ya kazi ya watumishi yameboreshwa kwa kiasi kikubwa sana. 
Kwa mfano; 

 Uwepo wa chai ya asubuhi na chakula cha mchana bila malipo 
kwa watumishi wote wawapo kazini; na 

 

 Uwepo wa usafiri wa kuwachukua na kuwarudisha watumishi 
majumbani. 

 
ii. Ofisi imeajiri jumla ya watumishi wapya Kumi na Tano (15) na kupokea 

jumla ya watumishi Ishirini na Nne (24) kwa njia ya uhamisho; 
 

iii. Jumla ya watumishi Sabini na Tano (75) wamepatiwa mafunzo ya muda 
mfupi nje ya Nchi, watumishi Mia Moja na Nane (108) wamepatiwa 
mafunzo ya muda mfupi ndani ya Nchi na watumishi Kumi na Sita (16) 
wanaendelea na mafunzo ya muda mrefu ndani na nje ya nchi katika 
nyanja mbalimbali; 

 
iv. Mawakili wa Serikali wamejengewa uwezo kwa kupatiwa mafunzo ya 

kisekta kupitia Taasisi mbalimabli kama vile; TASAC, NEMC, TPDC, MC, 
PSSSF, PPPC, TIRA, PURA na TANESCO; 

 
v. Tumefanikisha kuwa na kifurushi maalum cha nyongeza cha huduma ya 

Bima ya Afya (NHIF) kwa watumishi wote (Supplimentary package); 
 

vi. Maslahi ya watumishi wetu wote yameboreshwa kwa kiwango kikubwa 
sana (kwa utani wanaita dubwashika). Kwa mfano; 

 Posho za mavazi kwa watumishi wote. 

 Posho za simu kwa watumishi wote. 
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 Posho ya pango kwa watumishi wote. 
 

vii. Kununuliwa vitendea kazi vipya, ikiwemo kompyuta mpakato, CCTV 
camera, samani za Ofisi na vingine vingi kwa watumishi wote na kwa 
matumizi ya Ofisi; 

 
viii. Jumla ya magari mapya tisa (9) yamenunuliwa na kati yake sita (6) 

tayari yamepokelewa na yanatumika; 
 

ix. Ofisi zetu za mikoa zimewezeshwa na kuimarishwa kibajeti, vitendea kazi 
na rasilimali watu. Mathalani; Mikoa ya Mbeya, Mtwara, Kagera, Mwanza 
na Tanga imepatiwa magari na Mikoa yote imeongezewa Mawakili wa 
Serikali; 

 
x. Tumekamilisha utaratibu wa kuanzisha Ofisi tisa za mikoa ya; Morogoro, 

Kigoma, Katavi, Songwe, Ruvuma, Singida, Shinyanga, Mara na Tanga; 
na mara tu taratibu za kiutumishi zitakapokamilika, Ofisi hizo zitafunguliwa 
kabla ya tarehe 31 Juni, 2026; 

 
xi. Ushiriki wa watumishi katika michezo umeimarishwa na Ofisi 

imewawezesha washiriki wote wa michezo kwa namna mbalimbali. 
 
Ndugu Watumishi wenzangu wa OMMS; 
Uko usemi unaosema; 
 
“Mfanyakazi anayethaminiwa hutoa kazi yenye thamani” 
 
Leo hii, sote ni mashahidi wa namna Ofisi yetu kwa uwezeshwaji wa Serikali ya 
awamu ya sita tulivyopiga hatua katika kutatua changamoto za watumishi na za 
Ofisi kwa ujumla. Yaliyofanyika ni mengi, na kwa muda tulionao hayatoshi 
kuelezwa, nanyi watumishi wenzangu ni mashahidi wa haya yote.  
 
Kwa kuzingatia muda uliotumika kuwezesha mafanikio hayo, mtu mwingine 
angefikiri ni hadithi na kamwe asingeamini kama yangeweza kufanyika. 
 
Kwa haya makubwa yaliyowezekana katika kipindi hiki kifupi, nitakuwa mchoyo 
wa fadhila kama sitarudia tena kumshukuru, kwa dhati kabisa ya moyo wangu, 
Rais wa Nchi yetu, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa namna ambavyo 
Serikali yake imewezesha hayo kufanyika. Asante sana Mhe. Rais. 
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Ndugu Watumishi wenzangu wa OMMS; 
Pamoja na utatuzi wa changamoto na mafanikio makubwa yaliyopatikana, 
tunakiri na kutambua kuwa zipo changamoto ambazo bado zinaendelea 
kutatuliwa; wakati mwingine unapofanikisha mambo fulani, au unapotatua 
changamoto fulani, huibuka changamoto mpya. Niwaahidi leo, sisi viongozi wenu 
kwa kushirikiana nanyi nyote, tutaendelea kuhakikisha kuwa, tunazitafutia 
ufumbuzi changamoto kwa haraka kadri zinavyojitokeza. 
 
Mhe. Mgeni Rasmi na Watumishi wenzangu wa OMMS; 
Kwako Mhe. Waziri na Mgeni Rasmi wetu leo; 
 
Kwa niaba ya Menejimenti na umma huu wa watumishi wa Ofisi yangu, tunaahidi 
wakati wote tutashirikiana kikamilifu pamoja nawe na Wizara yetu kwa ujumla 
katika utekelezaji wa majukumu yetu na zaidi katika azma yetu kuu ya 
kuwahudumia Watanzania, huku daima tukiongozwa na kauli mbiu yetu: “Weledi 
na Ubora”. 
 
Tutatendelea kutekeleza majukumu yetu kwa kuzingatia Katiba, Sheria, Kanuni, 
Taratibu, Dira na misingi ya Taifa letu. Wakati wote tutakumbushana juu ya 
umuhimu wa uzalendo kwa kuilinda tunu ya amani ya nchi yetu. 
 
Kwa watumishi wenzangu; 
Ningependa kuwashirikisha mambo yafuatayo muhimu: 
 

i. Kwa kutambua kuwa mafunzo ya muda mrefu na muda mfupi kwa 
wafanyakazi ni uwekezaji wa uhakika, tutaendelea kuhakikisha watumishi 
wote wanapata mafunzo husika kwa kadri ya mahitaji ya watumishi na 
Ofisi yetu;  

 
ii. Tutaendelea kuwa na vikao na mikutano ya pamoja kama hii, tukiamini 

kuwa, sauti moja inaweza kunong’ona, lakini sauti zetu zote kwa pamoja ni 
ngurumo ya maendeleo ya Ofisi na Taifa; 

 
iii. Ujenzi wa Ofisi yetu ya Makao Makuu Mtumba, Dodoma na Ofisi za Mikoa 

ya Arusha na Mwanza unaendelea; 
 

iv. Vitendea kazi vya Ofisi ikiwemo magari na samani vitaendelea kununuliwa 
kulingana na upatikanaji wa fedha na mahitaji ya Ofisi; 

 
v. Tutajitahidi kila mara, kuendelea kuboresha mazingira ya kazi na ya 

watumishi kila mara nafasi itakaporuhusu; 
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vi. Mwisho, leo sote tuna furaha kutokana na maboresho yaliyofanyika. Ni 
matumaini yangu kuwa, tukikutana wakati mwingine, tutasimulia hadithi 
nyingine nzuri kuhusu maboresho ya mishahara yetu. Mwenyezi Mungu 
atulinde. 
 

 
Ndugu Watumishi wenzangu wa OMMS, 
Tumeshuhudia changamoto zenu nyingi kama si zote zikitatuliwa na tumejionea 
mambo makubwa yakifanyika; deni linalobaki ni kwetu na kwa pamoja tunayo 
kazi ya kulilipa. Ni matarajio ya Serikali na wananchi kuwa, kila mmoja katika 
eneo lake atakwenda kuwajibika na kutekeleza majukumu yake kwa kujitoa, 
uaminifu, umakini, weledi na ubora unaotarajiwa. 
 
Surah At-Tawbah 9:105 inasema; 
 
“Fanyeni kazi, kwani Mwenyezi Mungu atauona utendaji wenu, na Mtume wake 
na Waumini …” 
 
Mnamo tarehe 17 Julai, 2025 wakati wa uzinduzi wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 
ya miaka 25, maarufu kama “Dira 2050”, Mhe. Rais aliueleza Umma wa 
watanzania kuwa, ili kufikia dira ya kuwa Nchi ya Uchumi wa Kati Ngazi ya Juu 
unaoongozwa na maarifa na uchumi wa viwanda, ni lazima kila mmoja wetu 
ajenge na kudumisha utamaduni wa uwajibikaji unaozingatia weledi, ubunifu 
katika utekelezaji wa majukumu mbalimbali. 
 
Katika hilo, nikiwa kama Mkuu wa Ofisi, ningependa nitoe maelekezo 
yafuatayo;  
 
Twendeni tukawajibike kweli kweli. Wananchi wetu wanataka kuona kutoka 
kwetu matokeo bora ya kazi zetu. Nirudie tena, twendeni tukachape kazi.  
 

“Kazi yako ndiyo sala yako. Ifanye kwa moyo wa bidii na kwa ubora.” 
Wakolosai Sura ya 3 na Mstari wa 23. 

 
Mkurugenzi wa Huduma za Ushauri na Uratibu (DCAS);  
Tunafanya kazi nzuri. Ningependa pamoja na timu yako mkajipange zaidi. 
Muongeze ubunifu katika kazi zenu, mkabuni zaidi mkihakikisha kuwa, wakati 
wote, ubora wa ushauri wetu unaakisi hadhi na heshima ya Ofisi ya 
Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Kazi zetu zote zitokane na utafiti wa kina, na 
wakati wote zipitiwe na kuhakikiwa kwa umakini unaotakiwa. 
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Mkurugenzi wa Mikataba;  
Tukirejea kazini, tukaongeze kasi, tukakimbie sio kwa pupa wala msukumo 
wowote, bali kwa weledi na ubora zaidi. Ushauri wetu wa kitaalamu katika 
upekuzi, utambulike na uheshimike kwa ubora wake. Mkatafiti kwa kina na 
kuhakikisha kazi zote zinapitiwa ipasavyo. 
 
Mkurugenzi wa Rasilimali Watu na Mali;  
Kahakikishe watumishi hawa, wanaenenda na kutekeleza majukumu yao kwa 
kuzingatia Sheria na Kanuni za Utumishi wa Umma na wakati wote wanazingatia 
maadili ya msingi ambayo ni: 

 Weledi 

 Ubunifu 

 Uadilifu 

 Uwazi 

 Uwajibikaji na 

 Ushirikiano 
 
Hakikisha rasilimali zote za Ofisi yetu, kuanzia majengo, magari, vifaa vya 
kielektroniki, samani na kadhalika, vinatumiwa na kulindwa kwa ufanisi na tija, 
vinasimamiwa na kuhifadhiwa kwa umakini. Kasimamie Sheria, Kanuni na 
Miongozo ya Utumishi wa Umma. 
 
Kwa Mkurugenzi wa Mipango, Wahasibu, Wanunuzi na Wagavi, Wakaguzi wa 
Hesabu, Wanahabari, Watu wa teknolojia. Kwa Wahudumu wetu, Watu wa 
Masjala, Maafisa Usafirishaji, Waandishi Waendesha Ofisi, Wakutubi na yeyote 
aliye katika utumishi kupitia Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali; ni rai yangu 
mkawajibike katika nafasi zenu na tuone matokeo bora ya kila mmoja wenu. 
 
Wenzetu mlioko mikoani;  
Ninyi ni sehemu ya Ofisi hii, msije kufikiri mko mbali au hamuonekani. 
Mkaenende inavyowapasa mkizingatia Kanuni na Miongozo ya Utumishi wa 
Umma; mkapatikane Ofisini wakati wote wa kazi na kuhudumia wananchi kwa 
bidii, ubora na staha; mkazingatie Miongozo ya Mavazi ya Watumishi wa Ofisi ya 
Mwanasheria Mkuu wa Serikali; na mkahakikishe na kuzingatia matumizi bora na 
yenye tija ya rasilimali za umma, hususani fedha na mali mbalimbali. 
Tunawaoneni wakati wote. 
 
Ndugu Watumishi wenzangu wa OMMS, 
Katika dunia ya sasa, inayokwenda sambamba na kasi ya mabadiliko ya kidijitali, 
matumizi sahihi ya mitandao ya kijamii si suala la hiari, bali ni nyenzo muhimu ya 
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maisha ya mwanadamu katika shughuli binafsi, kikazi na kibiashara. Kwa sababu 
hii, niwasihi kutumia mitandao ya kijamii ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa 
Serikali, kwa kuitembelea na kuifuatilia.  
 
Kupitia ninyi, wadau muhimu katika mnyororo wa sheria na wananchi kwa ujumla 
watapata maarifa na uelewa kuhusu kazi zinazotekelezwa na Ofisi yetu. 
 
Ndugu Watumishi wenzangu wa OMMS, 
Ili kuyafikia malengo na shabaha ya Dira 2050, ni lazima sisi tukiwa washauri wa 
kisheria tukimbie mbele zaidi. Wakati wenzetu wengine wanakuja, wakute tayari 
tumezifungamanisha sheria zetu na malengo ya Dira 2050 kwa kuzifanya rafiki 
na wezeshi kwa sekta na malengo mbalimbali. Ili kulifikia lengo hilo, ni lazima kila 
mmoja wetu katika nafasi yake awajibike ipasavyo. Kwa sasa nyenzo zote 
tunazo, tunadaiwa matokeo. 
 
Ndugu Watumishi wenzangu wa OMMS,  
Naomba sasa nihitimishe hotuba yangu kwa kuwarai tena, twendeni tukakitumie 
kikao hiki vizuri kwa lengo moja tu la kuiwezesha Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa 
Serikali kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi na kwa wakati. Wakati wote 
tukiongozwa na kaulimbiu yetu “Weledi na Ubora”. 
  
Tunayo Dira moja inayotekelezwa kwa mikono mingi. Twendeni tukajadiliane 
kwa ajili ya kuijenga zaidi Ofisi na nchi yetu kwa ujumla. Tukazungumze kama 
familia moja imara, ili baada ya hapa tukazidi kutekeleza majukumu yetu kama 
Timu moja. 
 
Tuna mambo mengi na makubwa mbele yetu. Yakiwezekana, ni kwa sababu sisi 
watumishi wote katika Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali tunafanya kazi 
kwa ubora na kwa umoja. 
 
Baada ya kusema haya, sasa naomba nikukaribishe Mgeni rasmi wetu Mhe. 
Waziri wa Katiba na Sheria kwa ajili ya kutufungulia Mkutano wa Watumishi wote 
wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali. 

 
 

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali …………………. ! 
 
 

 
Asanteni kwa kunisikiliza. 

 
 


